CricKerala
Crickerala is a malayalam cricket news website. Malayalam cricket news, cricket news in malayalam

‘ മുൻകാല തോൽവികൾക്ക് കാരണം കൊഹ്‌ലിയുടെ പിടിവാശിയാണ് ‘ ; അദ്ദേഹം തെറ്റായ താരങ്ങളെ പിന്തുണച്ചു ; മുൻ ആർ.സി.ബി കോച്ചിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തൽ

ഫോർമാറ്റുകളിലുടനീളം ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനെന്ന നിലയിൽ വിരാട് കോഹ്‌ലി ഇതുവരെ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചിട്ടുണ്ട്, ഒപ്പം ലോക ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരൻ കൂടിയാണ് . കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നടന്ന ചരിത്രപരമായ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് പരമ്പര ജയം ഉൾപ്പെടെ നിരവധി നേട്ടങ്ങൾ കോഹ്‌ലിക്ക് കീഴിൽ ഇന്ത്യ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റനായി കോഹ്‌ലിയും മാറിയിട്ടുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നേതൃത്വ യോഗ്യത എല്ലായ്പ്പോഴും ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടുകയാണ്.

2011 മുതൽ ഐ‌പി‌എല്ലിൽ റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്‌സ് ബാംഗ്ലൂരിനെ നയിക്കുന്ന കോഹ്‌ലി ക്യാപ്റ്റനെന്ന നിലയിൽ മോശം റെക്കോർഡാണ് സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് സീസണുകളിൽ പ്ലേ ഓഫിലേക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിൽ ആർ‌സി‌ബി പരാജയപ്പെടുകയും ഐ‌പി‌എൽ 2019 ൽ 14 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 5 വിജയങ്ങൾ മാത്രം നേടുകയും ചെയ്തു.

2008 മുതൽ 2013 വരെ ആർസിബി ഫ്രാഞ്ചൈസിക്കൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന മുൻ ഹെഡ് കോച്ച് റേ ജെന്നിംഗ്സ്, തുടക്കകാലത്ത് കോഹ്‌ലിയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ‌സി പോരാട്ടങ്ങളെക്കുറിച്ച് മനസ്സ് തുറന്നിരിക്കുകയാണ്. നിലവിലെ ആർ‌സി‌ബി നായകൻ ചില സമയങ്ങളിൽ തെറ്റായ കളിക്കാരെ പിന്തുണച്ചിരുന്നുവെന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കലിനായി അദ്ദേഹവും കോഹ്‌ലിയും തമ്മിൽ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്നും ഇത് മുൻകാലങ്ങളിൽ ആർ‌സിബിയുടെ പരാജയങ്ങൾക്ക് കാരണമായെന്നും ജെന്നിംഗ്സ് പറഞ്ഞു.

” ആ കാലഘട്ടത്തിൽ ഐ‌പി‌എല്ലിൽ 25-30 കളിക്കാർ (ടീമിൽ) ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും എല്ലാ കളിക്കാരെയും നോക്കേണ്ടത് കോച്ചിന്റെ കടമയാണെന്നും ഞാൻ പറയും. ചിലപ്പോൾ അദ്ദേഹം ടീമിൽ അൽപ്പം ഒറ്റപ്പെട്ടവനായിരുന്നു. ചിലപ്പോൾ, തെറ്റായ കളിക്കാരെ അദ്ദേഹം പിന്തുണച്ചു. പക്ഷേ, നിങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹത്തെ കുറ്റപ്പെടുത്താനാവില്ല. ചില കളിക്കാർ ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ / സന്ദർഭങ്ങളിൽ പന്തെറിയാനോ ബാറ്റ് ചെയ്യാനോ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന് വ്യത്യസ്ത ആശയങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു, ”ജെന്നിംഗ്സ് ക്രിക്കറ്റ് ഡോട്ട് കോംമിനോട് പറഞ്ഞു.

ജെന്നിംഗ്സിന് കീഴിൽ ആർ‌സി‌ബി യഥാക്രമം 2009 ലും 2011 ലും രണ്ട് ഫൈനലുകൾ കളിച്ചെങ്കിലും കപ്പ് നേടാനായില്ല. മത്സരത്തിൽ ടീമിന്റെ പരാജയത്തിന്റെ പിന്നിലെ കാരണം വിശദീകരിച്ച മുൻ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം, ഐ‌പി‌എൽ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് എങ്ങനെ വ്യത്യസ്തമാണെന്നും കളിക്കാർക്ക് സാഹചര്യങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടാൻ കുറച്ച് സമയമാണ് ലഭിക്കുകയെന്നും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

” നോക്കൂ, ഐ‌പി‌എൽ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്തമാണ്. ആറ് ആഴ്‌ചയ്‌ക്കുള്ളിൽ, ചില കളിക്കാർക്ക് ഫോം കണ്ടെത്താനാകും, ചിലർ അസ്വസ്ഥരാകാം. അതിനാൽ, ടീമിലെ ആരെങ്കിലും എല്ലായ്പ്പോഴും അവിടെ ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഞാൻ അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നപ്പോൾ ചില കളിക്കാർ കൂടുതൽ കളിക്കണമായിരുന്നു, പക്ഷേ അദ്ദേഹത്തിന് വ്യത്യസ്ത കാഴ്ചപ്പാടുകളുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, അത് മുൻകാലങ്ങളിലായിരുന്നു, അദ്ദേഹം ദിവസം തോറും പക്വത പ്രാപിക്കുന്നത് കാണാൻ സന്തോഷമുണ്ട്, കൂടാതെ അദ്ദേഹം ഐ‌പി‌എൽ ട്രോഫികൾ നേടാൻ തുടങ്ങും, ”ജെന്നിംഗ്സ് പറഞ്ഞു.

” ചെറിയ മാർജിനുകളുടെ ഗെയിമാണ് ഐ‌പി‌എൽ എന്ന് മറക്കരുത്. സെമി ഫൈനലിലും ഫൈനലിലും അദ്ദേഹം ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്, വരും വർഷങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം തീർച്ചയായും വളരെയധികം വിജയങ്ങൾ നേടും. ചില സമയങ്ങളിൽ, കളിക്കാരുമായി അദ്ദേഹം ആസ്വദിക്കുന്നില്ലെന്നാണ് വിമർശനം. പക്ഷേ, ഒരു ക്യാപ്റ്റന്റെ പ്ലേറ്റിൽ ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ എനിക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയും. കൂടാതെ, ലേലം വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഘടകമാണ് (ടീമിന്റെ പ്രകടനത്തിൽ), ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.